คุณยังไม่มีสินค้าในรถเข็น
- ระบบควบคุมอินเทอร์เน็ต (Hotspot)
- เอ็นจีเนียส (EnGenius)
- ยูบิควิตี้ (Ubiquiti)
- ไมโครติก (MikroTik)
- รุ้ยเจี๋ย, รี่ยี่ (Ruijie, Reyee)
- ซิสโก้ (Cisco)
- ลิ้งค์ซิส (Linksys)
- ไซเซล (ZyXEL)
- ทีพีลิงค์ (tp-link)
- ดีลิงค์, อรูบ้า (D-Link, Aruba)
- เดรเทค (DrayTek)
- ลิ้งค์, โซล่าเซลล์ (Link, Solar Cell)
- Grandstream Yealink Fanvil
- เป๊ปลิ้งค์ (Peplink)
- อุปกรณ์ Video, Sound, KVM
- แบรนด์อื่นๆ (Another Brand)
- ชุดไวเลสระยะไกล (Wireless Link)
- สายแลน (UTP/FTP & Tool)
- สายไฟเบอร์ (Fiber Optic & Tool)
- สายโคแอ็กเซียล (Coaxial Cable)
- อุปกรณ์โทรศัพท์ (Telephone)
-
กล้องวงจรปิด (CCTV)
- HIKVISION 1/2 MP Analog
- HIKVISION 4/5 MP Analog
- HIKVISION PTZ Analog
- HIKVISION ColourVu Analog
- HIKVISION 2/4/5 MP IP
- HIKVISION 6/8 MP IP
- HIKVISION PTZ IP
- HIKVISION ColorVu IP
- HIKVISION เครื่องบันทึก DVR
- HIKVISION เครื่องบันทึก NVR
- Dahua 2/4/5 MP IP
- Dahua NVR/Switch PoE
- Vstarcam IP Cameras
- Vstarcam เครื่องบันทึก NVR
- i-PRO IP Camera
- i-PRO เครื่องบันทึก NVR
- i-PRO Accessories
- Camera Accessories
- VIGI EasyCam Series
- VIGI IR Series
- VIGI Full-Color Series
- VIGI Wi-Fi Series
- VIGI 4G Sim Series
- VIGI Color Pro Series
- VIGI Metal Case Series
- VIGI NVR
- VIGI NVR PoE
- VIGI Solar Panel
- VIGI Accessories
- ตู้แร็ค (Cabinet Rack)
- เครื่องสำรองไฟ (UPS)
- อุปกรณ์เน็ตเวิร์กอื่นๆ (Networks)
tp-link Tapo C420 3MP Smart Wire-Free Security Camera 2K High-Definition, Full-Color Night Vision, 2.4 GHz Wi-Fi, 850 nm IR LED up to 49 ft/15m, IP65 Water&Dust Resistant
กล้องวงจรปิดไร้สายสำหรับภายนอกอาคาร Tapo C420 ความละเอียด 3 ล้านพิกเซลคุณภาพระดับ 2K High-Definition ให้มีความละเอียดมากกกว่ากล้อง Full HD 1080p ถึง 1.7 เท่า, Wi-Fi 2.4 GHz สามารถเชื่อมต่อแบบไร้สายได้, Full-Color Night Vision- เก็บรายละเอียดและสีสันที่แม่นยำสูงในเวลากลางคืน ด้วยเซ็นเซอร์ Starlight และ IR LED ช่วยให้มองเห็นในที่มืดได้ไกลถึง 49 ฟุต (15 เมตร), มีไมโครโฟนและลำโพงในตัว สามารถพูดคุยผ่านตัวกล้องได้ หรือผ่านสมาร์ทโฟนได้ (Two-Way Audio), มีระบบเตือนภัยแบบแสงและเสียงที่สามารถกำหนดเองได้, รองรับการบันทึกข้อมูลลงในการ์ด MicroSD สูงถึง 512GB หรือใช้บริการ Tapo Care พื้นที่จัดเก็บข้อมูลผ่านคลาวด์ เพื่อการบันทึกข้อมูลที่ปลอดภัยมากขึ้น (มีค่าบริการ), Wire-Free Placement สามารถติดตั้งได้ทั้งภายในและภายนอก โดยไม่จำเป็นต้องลากสายแลน และสายไฟ โดยมีแบตเตอรี่ในตัวสามารถงานได้สูงสุด 180 วัน (ถอดชาร์จได้), เหมาะสำหรับติดตั้งภายนอกอาคาร (มาตรฐาน IP65) หรือในจุดที่ไม่สามารถเดินสายไฟ และสายแลนได้
สถานะของสินค้า : สินค้าพร้อมส่ง
ราคาปกติ: 2,550 บาท
Special Price 2,390 บาท
| แบรนด์ | TP-Link |
| รุ่น | Tapo C420 |
| ประเภทอุปกรณ์ | Smart Wire-Free Security Camera |
| คุณลักษณะเด่น | • 2K QHD- มีความละเอียดมากกกว่ากล้อง Full HD 1080p ถึง 1.7 เท่า ให้ภาพที่คมชัด • 180-Day Battery Life- มาพร้อมแบตเตอรี่ที่สามารถชาร์จซ้ำและถอดออกจากกล้องได้ พร้อมโปรโตคอลพลังงานต่ำ จึงสามารถใช้งานได้ยาวนานขึ้น • Full-Color Night Vision- เก็บรายละเอียดและสีสันที่แม่นยำสูงในเวลากลางคืน ด้วยเซ็นเซอร์ Starlight • Smart AI Detection and Notification- เทคโนโลยี Smart AI แยกบุคคล, สัตว์เลี้ยง, และยานพาหนะพร้อมแจ้งเตือนตามที่ต้องการ • Wire-Free Placement- สามารถติดตั้งได้ทั้งภายในและภายนอกบ้านตามที่คุณต้องการ โดยไม่จำเป็นต้องลากสายแลน และสายไฟ • Light and Sound Alarm- ส่งเสียงและเปิดไฟเตือนเมื่อกล้องตรวจพบความเคลื่อนไหว • Two-Way Audio- สามารถพูดคุยโต้ตอบกับผู้ที่อยู่หน้ากล้องได้ผ่านไมโครโฟนและลำโพงที่มาในตัว • Flexible Storage Choices- บันทึกวิดีโอและเก็บข้อมูลผ่านการ์ด MicroSD ที่ติดตั้งกับอุปกรณ์ฮับ† (รองรับสูงสุด 512 GB) หรือใช้บริการ Tapo Care‡ บริการพื้นที่จัดเก็บข้อมูลผ่านคลาวด์ • IP65 Water&Dust Resistant- ออกแบบมาให้กันน้ำกันฝุ่นได้เป็นอย่างมีประสิทธิภาพ เพื่อการใช้งานภายนอกในทุกสภาพอากาศ |
| Security | 128-bit AES Encryption with SSL/TLS WPA/WPA2-PSK |
| Protocol | TCP/IP, ICMP, DNS, HTTPS, TCP, UDP |
| ความถี่ | 2.4 GHz. |
| Wireless_Security | WPA/WPA2-PSK |
| เซนเซอร์รูปภาพ (Image Sensor) | 1/3” Progressive Scan CMOS Starlight Sensor |
| จำนวนพิกเซลแสดงผล (Effective Pixels) | 3 ล้านพิกเซลคุณภาพระดับ 2K (2304 x 1296 px) |
| ความละเอียดภาพในการแสดงผล (Video Frame Rate) | 15 fps/20 fps |
| ขนาดเลนส์ (Lens) | Focal Length: 3.2 mm Aperture: F1.6 Field of View: 113° (Diagonal), 97° (Horizontal), 54° (Vertical) |
| ขอบเขตภาพการมองเห็น (Field of View) | Field of View: 113° (Diagonal), 97° (Horizontal), 54° (Vertical) |
| ระบบการบีบอัดภาพ (Video Compression) | H.264 |
| รองรับความละเอียดภาพ (Recording Resolution) | 2K 3MP (2304 × 1296 px) |
| ขนาด | 4.35 × 2.52 × 2.52 in (110.6 × 64.2 × 64.2 mm) |
| บันทึกภาพกลางวันและกลางคืน (Day & Night) | Full-Color Night Vision- เก็บรายละเอียดและสีสันที่แม่นยำสูงในเวลากลางคืน ด้วยเซ็นเซอร์ Starlight |
| ระยะแสงอินฟราเรด (IR Range) | IR LED ช่วยให้มองเห็นในที่มืดได้ไกลถึง 49 ฟุต (15 เมตร) |
| มาตรฐานกันน้ำ | IP65 |
| ทำงานได้ที่อุณหภูมิ (Operating) | -20℃~ 45℃ (-4 ℉~ 113℉ ) |
| รองรับการติดตั้ง | Outdoor ภานนอกอาคาร |
| น้ำหนัก (กิโลกรัม) | 166.74 g |
| สินค้ารับประกัน | 2 ปี |
| ราคาก่อนภาษี (Excluding VAT) | tp-link Tapo C420 ราคา 2,390 บาท |
| บริการ | • จัดส่งทั่วประเทศ • สำรวจ ออกแบบและวางระบบกล้องวงจรปิด • ติดตั้งกล้องวงจรปิดและอุปกรณ์เสริม |
สเปคสินค้า
| แบรนด์ | TP-Link |
|---|---|
| รุ่น | Tapo C420 |
| ประเภทอุปกรณ์ | Smart Wire-Free Security Camera |
| คุณลักษณะเด่น | • 2K QHD- มีความละเอียดมากกกว่ากล้อง Full HD 1080p ถึง 1.7 เท่า ให้ภาพที่คมชัด • 180-Day Battery Life- มาพร้อมแบตเตอรี่ที่สามารถชาร์จซ้ำและถอดออกจากกล้องได้ พร้อมโปรโตคอลพลังงานต่ำ จึงสามารถใช้งานได้ยาวนานขึ้น • Full-Color Night Vision- เก็บรายละเอียดและสีสันที่แม่นยำสูงในเวลากลางคืน ด้วยเซ็นเซอร์ Starlight • Smart AI Detection and Notification- เทคโนโลยี Smart AI แยกบุคคล, สัตว์เลี้ยง, และยานพาหนะพร้อมแจ้งเตือนตามที่ต้องการ • Wire-Free Placement- สามารถติดตั้งได้ทั้งภายในและภายนอกบ้านตามที่คุณต้องการ โดยไม่จำเป็นต้องลากสายแลน และสายไฟ • Light and Sound Alarm- ส่งเสียงและเปิดไฟเตือนเมื่อกล้องตรวจพบความเคลื่อนไหว • Two-Way Audio- สามารถพูดคุยโต้ตอบกับผู้ที่อยู่หน้ากล้องได้ผ่านไมโครโฟนและลำโพงที่มาในตัว • Flexible Storage Choices- บันทึกวิดีโอและเก็บข้อมูลผ่านการ์ด MicroSD ที่ติดตั้งกับอุปกรณ์ฮับ† (รองรับสูงสุด 512 GB) หรือใช้บริการ Tapo Care‡ บริการพื้นที่จัดเก็บข้อมูลผ่านคลาวด์ • IP65 Water&Dust Resistant- ออกแบบมาให้กันน้ำกันฝุ่นได้เป็นอย่างมีประสิทธิภาพ เพื่อการใช้งานภายนอกในทุกสภาพอากาศ |
| Standard Protocol | ไม่ใช่ |
| Security | 128-bit AES Encryption with SSL/TLS WPA/WPA2-PSK |
| Protocol | TCP/IP, ICMP, DNS, HTTPS, TCP, UDP |
| ความถี่ | 2.4 GHz. |
| Wireless_Security | WPA/WPA2-PSK |
| เซนเซอร์รูปภาพ (Image Sensor) | 1/3” Progressive Scan CMOS Starlight Sensor |
| สัญญาณภาพระบบ (Signal System) | ไม่ใช่ |
| จำนวนพิกเซลแสดงผล (Effective Pixels) | 3 ล้านพิกเซลคุณภาพระดับ 2K (2304 x 1296 px) |
| ปริมาณแสงต่ำสุดที่เห็นภาพ (Min. illumination) | ไม่ใช่ |
| ความละเอียดภาพในการแสดงผล (Video Frame Rate) | 15 fps/20 fps |
| ความเร็วชัตเตอร์ (Shutter Time) | ไม่ใช่ |
| ขนาดเลนส์ (Lens) | Focal Length: 3.2 mm Aperture: F1.6 Field of View: 113° (Diagonal), 97° (Horizontal), 54° (Vertical) |
| ขอบเขตภาพการมองเห็น (Field of View) | Field of View: 113° (Diagonal), 97° (Horizontal), 54° (Vertical) |
| ระบบการบีบอัดภาพ (Video Compression) | H.264 |
| รองรับความละเอียดภาพ (Recording Resolution) | 2K 3MP (2304 × 1296 px) |
| รองรับระบบ | ไม่ใช่ |
| ขนาด | 4.35 × 2.52 × 2.52 in (110.6 × 64.2 × 64.2 mm) |
| การปรับมุุมภาพ (Angle Adjustment) | ไม่ใช่ |
| บันทึกภาพกลางวันและกลางคืน (Day & Night) | Full-Color Night Vision- เก็บรายละเอียดและสีสันที่แม่นยำสูงในเวลากลางคืน ด้วยเซ็นเซอร์ Starlight |
| ระยะแสงอินฟราเรด (IR Range) | IR LED ช่วยให้มองเห็นในที่มืดได้ไกลถึง 49 ฟุต (15 เมตร) |
| มาตรฐานกันน้ำ | IP65 |
| มาตรฐานป้องกันการกระแทก | ไม่ใช่ |
| พอร์ตเชื่อมต่อ | ไม่ใช่ |
| รองรับไฟเลี้ยง (Power Supply) | ไม่ใช่ |
| ทำงานได้ที่อุณหภูมิ (Operating) | -20℃~ 45℃ (-4 ℉~ 113℉ ) |
| วัสดุ | ไม่ใช่ |
| รองรับการติดตั้ง | Outdoor ภานนอกอาคาร |
| น้ำหนัก (กิโลกรัม) | 166.74 g |
| สินค้ารับประกัน | 2 ปี |
| ราคาก่อนภาษี (Excluding VAT) | tp-link Tapo C420 ราคา 2,390 บาท |
| บริการ | • จัดส่งทั่วประเทศ • สำรวจ ออกแบบและวางระบบกล้องวงจรปิด • ติดตั้งกล้องวงจรปิดและอุปกรณ์เสริม |



