คุณยังไม่มีสินค้าในรถเข็น
- ระบบควบคุมอินเทอร์เน็ต (Hotspot)
- เอ็นจีเนียส (EnGenius)
- ยูบิควิตี้ (Ubiquiti)
- ไมโครติก (MikroTik)
- รุ้ยเจี๋ย, รี่ยี่ (Ruijie, Reyee)
- ซิสโก้ (Cisco)
- ลิ้งค์ซิส (Linksys)
- ไซเซล (ZyXEL)
- ทีพีลิงค์ (tp-link)
- ดีลิงค์, อรูบ้า (D-Link, Aruba)
- เดรเทค (DrayTek)
- ลิ้งค์, โซล่าเซลล์ (Link, Solar Cell)
- Grandstream Yealink Fanvil
- เป๊ปลิ้งค์ (Peplink)
- อุปกรณ์ Video, Sound, KVM
- แบรนด์อื่นๆ (Another Brand)
- ชุดไวเลสระยะไกล (Wireless Link)
- สายแลน (UTP/FTP & Tool)
- สายไฟเบอร์ (Fiber Optic & Tool)
- สายโคแอ็กเซียล (Coaxial Cable)
- อุปกรณ์โทรศัพท์ (Telephone)
-
กล้องวงจรปิด (CCTV)
- HIKVISION 1/2 MP Analog
- HIKVISION 4/5 MP Analog
- HIKVISION PTZ Analog
- HIKVISION ColourVu Analog
- HIKVISION 2/4/5 MP IP
- HIKVISION 6/8 MP IP
- HIKVISION PTZ IP
- HIKVISION ColorVu IP
- HIKVISION เครื่องบันทึก DVR
- HIKVISION เครื่องบันทึก NVR
- Dahua 2/4/5 MP IP
- Dahua NVR/Switch PoE
- Vstarcam IP Cameras
- Vstarcam เครื่องบันทึก NVR
- i-PRO IP Camera
- i-PRO เครื่องบันทึก NVR
- i-PRO Accessories
- Camera Accessories
- VIGI EasyCam Series
- VIGI IR Series
- VIGI Full-Color Series
- VIGI Wi-Fi Series
- VIGI 4G Sim Series
- VIGI Color Pro Series
- VIGI Metal Case Series
- VIGI NVR
- VIGI NVR PoE
- VIGI Solar Panel
- VIGI Accessories
- ตู้แร็ค (Cabinet Rack)
- เครื่องสำรองไฟ (UPS)
- อุปกรณ์เน็ตเวิร์กอื่นๆ (Networks)
EnGenius SkyKey I On-Premises Network management Platform with built-in ezMaster software
อุปกรณ์ SkyKey I บริหารจัดการ EnGenius Access Point และ Switch ระยะไกลผ่านระบบ EnGenius Cloud มีขนาดเล็กติดตั้งใช้งานง่ายไม่ต้องทำ Port Forwarding ที่ Router มี 2 พอร์ต LAN Gigabit Ethernet โดยพอร์ต LAN1(PoE) รองรับไฟเลี้ยงมาตรฐาน PoE 802.3 af รองรับอุปกรณ์ AP+Switch ได้สูงสุด 100 เครื่อง, สามารถ Manage Cloud AP และ SkyKey ได้ด้วย User Login เดียวกัน และ Monitor ลูกค้าได้หลายๆ Site บนหน้าจอเดียวกัน เหมาะสำหรับใช้งานกับ EnGenius AP และ Switch ตระกูล EWS และ EAP
สถานะของสินค้า : สอบถามก่อนสั่งซื้อ
ราคาปกติ: 6,900 บาท
Special Price 0 บาท
| แบรนด์ | EnGenius |
| รุ่น | SkyKey I |
| ประเภทอุปกรณ์ | Network Controller |
| คุณลักษณะเด่น | • Network Management for Up-To 100 EnGenius APs & Switches • Provides On-Premises and Subscription-Free Cloud Network Management Capability. • Built-in Powerful Qual-Core CPU • Plug and Play Installation. Simply plug into Ethernet Switch, no additional downloads or training required • Simple, Intuitive interface via ezMaster Network Management software for local or remote AP & Switch configuring & monitoring • Save up to 7 Days of Management Data • Micro SD Slot for Extra Back-Up • 802.3af/at or DC12V Input Power Source |
| หน่วยความจำ | 1GB DDR3 |
| โปรเซสเซอร์ | Qualcomm IPQ4019 |
| พอร์ตเชื่อมต่อ | 2 x 10/100/1000 Mbps RJ45 ports (1 x PoE 802.3 af) |
| อะแดปเตอร์ | DC 12V (ไม่มีมาในชุด) |
| ทำงานได้ที่อุณหภูมิ | 0°C~40°C (32°F~104°F) |
| ขนาด | (L)100 x (W) 59 x (H) 23 มม. |
| น้ำหนัก (กิโลกรัม) | 0.79 |
| สินค้ารับประกัน | 3 ปี |
| ราคาก่อนภาษี (Excluding VAT) | EnGenius SkyKey I ราคา 4,950 บาท |
| บริการ | - สำรวจหน้างาน ออกแบบ วางระบบอุปกรณ์เครือข่ายคอมพิวเตอร์แบบสายและไร้สาย - ติดตั้งเซ็ตอัพอุปกรณ์แอคเซสพอยต์แบบภายในและภายนอกอาคาร - ตรวจซ่อม แก้ไขระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์แบบสายและไร้สาย |
รายละเอียดสินค้า (Details)
SkyKey I อุปกรณ์ Network Controller ออกแบบมาเพื่อความสะดวกแก่ผู้ดูแลระบบให้สามารถบริหารจัดการอุปกรณ์ EnGenius แอคเซสพอยต์และสวิตซ์ตระกูล EWS, EAP ได้จากทุกที่ที่มีอินเทอร์เน็ตทั้งที่หน้างานและจากระยะไกล (Remote) ทำหน้าที่เหมือนกับ ezMaster แต่ให้ความสะดวกในการติดตั้งใช้งานมากกว่า โดยเชื่อมต่อเข้ากับระบบเครือข่ายก็สามารถใช้งานได้เลย (Plug and Play) ไม่ต้องลงโปรแกรมบนเครื่อง Serverเหมือน ezMaster ให้ยุ่งยากอีกต่อไป

อุปกรณ์ SkyKey I มีขนาดเล็กความยาว 100 กว้าง 59 และสูง 23 มม. และเป็นแม่เหล็กง่ายต่อการติดตั้งเข้ากับพื้นที่ต่าง ๆ แต่ยังคงคุณภาพสูงด้วย CPU Qualcomm IPQ4019, RAM 1GB DDR3 โครงสร้างโลหะแข็งแรงทนทาน รองรับการจ่ายไฟเลี้ยงได้ทั้งแบบ PoE และ DC Adapter 12V


รูปแบบการเชื่อมต่อใช้งานโดยนำ SkyKey I ต่อสาย LAN เข้ากับสวิตซ์ PoE ได้ทุกรุ่น สามารถรับไฟเลี้ยงอุปกรณ์และข้อมูลได้ทันที หรือหากจำเป็นที่ต้องต่อกับระบบเครือข่ายที่ไม่มี PoE ก็สามารถนำ DC Adapter 12V มาใช้งานได้ สามารถรีโหมด Access SkyKey I ได้จากเครื่องคอมพิวเตอร์ โน๊ตบุ๊ค และโทรศัพท์มือถือ (EnSky App)

เราสามารถตรวจสอบข้อมูลเครือข่ายเชิงลึกได้อย่างรวดเร็ว เจาะลึกเพื่อค้นหาพื้นที่ปัญหาที่อาจเกิดขึ้นกับ Switch, จุดเชื่อมต่อหรือ Client Device ระบุและแก้ไขปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นก่อนที่จะส่งผลกระทบต่อผู้ใช้ด้วยเครื่องมือการรายงานการวิเคราะห์และการตรวจสอบแบบ Real-Time มีการแสดงภาพ Topology เครือข่ายของคุณโดยอัตโนมัติและแสดงภาพความสัมพันธ์ของอุปกรณ์และการเชื่อมต่อทาง Physical

รายละเอียด
SkyKey I อุปกรณ์ Network Controller ออกแบบมาเพื่อความสะดวกแก่ผู้ดูแลระบบให้สามารถบริหารจัดการอุปกรณ์ EnGenius แอคเซสพอยต์และสวิตซ์ตระกูล EWS, EAP ได้จากทุกที่ที่มีอินเทอร์เน็ตทั้งที่หน้างานและจากระยะไกล (Remote) ทำหน้าที่เหมือนกับ ezMaster แต่ให้ความสะดวกในการติดตั้งใช้งานมากกว่า โดยเชื่อมต่อเข้ากับระบบเครือข่ายก็สามารถใช้งานได้เลย (Plug and Play) ไม่ต้องลงโปรแกรมบนเครื่อง Serverเหมือน ezMaster ให้ยุ่งยากอีกต่อไป

อุปกรณ์ SkyKey I มีขนาดเล็กความยาว 100 กว้าง 59 และสูง 23 มม. และเป็นแม่เหล็กง่ายต่อการติดตั้งเข้ากับพื้นที่ต่าง ๆ แต่ยังคงคุณภาพสูงด้วย CPU Qualcomm IPQ4019, RAM 1GB DDR3 โครงสร้างโลหะแข็งแรงทนทาน รองรับการจ่ายไฟเลี้ยงได้ทั้งแบบ PoE และ DC Adapter 12V


รูปแบบการเชื่อมต่อใช้งานโดยนำ SkyKey I ต่อสาย LAN เข้ากับสวิตซ์ PoE ได้ทุกรุ่น สามารถรับไฟเลี้ยงอุปกรณ์และข้อมูลได้ทันที หรือหากจำเป็นที่ต้องต่อกับระบบเครือข่ายที่ไม่มี PoE ก็สามารถนำ DC Adapter 12V มาใช้งานได้ สามารถรีโหมด Access SkyKey I ได้จากเครื่องคอมพิวเตอร์ โน๊ตบุ๊ค และโทรศัพท์มือถือ (EnSky App)

เราสามารถตรวจสอบข้อมูลเครือข่ายเชิงลึกได้อย่างรวดเร็ว เจาะลึกเพื่อค้นหาพื้นที่ปัญหาที่อาจเกิดขึ้นกับ Switch, จุดเชื่อมต่อหรือ Client Device ระบุและแก้ไขปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นก่อนที่จะส่งผลกระทบต่อผู้ใช้ด้วยเครื่องมือการรายงานการวิเคราะห์และการตรวจสอบแบบ Real-Time มีการแสดงภาพ Topology เครือข่ายของคุณโดยอัตโนมัติและแสดงภาพความสัมพันธ์ของอุปกรณ์และการเชื่อมต่อทาง Physical

สเปคสินค้า
| แบรนด์ | EnGenius |
|---|---|
| รุ่น | SkyKey I |
| ประเภทอุปกรณ์ | Network Controller |
| ส่งสัญญาณระยะไกล | ไม่ใช่ |
| คุณลักษณะเด่น | • Network Management for Up-To 100 EnGenius APs & Switches • Provides On-Premises and Subscription-Free Cloud Network Management Capability. • Built-in Powerful Qual-Core CPU • Plug and Play Installation. Simply plug into Ethernet Switch, no additional downloads or training required • Simple, Intuitive interface via ezMaster Network Management software for local or remote AP & Switch configuring & monitoring • Save up to 7 Days of Management Data • Micro SD Slot for Extra Back-Up • 802.3af/at or DC12V Input Power Source |
| หน่วยความจำ | 1GB DDR3 |
| ขนาดฮาร์ดดิสก์ | ไม่ใช่ |
| โปรเซสเซอร์ | Qualcomm IPQ4019 |
| รองรับผู้ใช้งานพร้อมกัน | ไม่ใช่ |
| โหมดการทำงาน | ไม่ใช่ |
| มาตรฐาน | ไม่ใช่ |
| Security | ไม่ใช่ |
| ย่านความถี่ | ไม่ใช่ |
| ความเร็วรับส่งไร้สาย | ไม่ใช่ |
| เสาอากาศ | ไม่ใช่ |
| กำลังส่ง | ไม่ใช่ |
| Radio Chains/Spatial streams | ไม่ใช่ |
| ความกว้างคลื่นสัญญาณ | ไม่ใช่ |
| พอร์ตเชื่อมต่อ | 2 x 10/100/1000 Mbps RJ45 ports (1 x PoE 802.3 af) |
| รองรับไฟเลี้ยง (Power Supply) | ไม่ใช่ |
| อะแดปเตอร์ | DC 12V (ไม่มีมาในชุด) |
| อะแดปเตอร์ PoE | ไม่ใช่ |
| ทำงานได้ที่อุณหภูมิ | 0°C~40°C (32°F~104°F) |
| ขนาด | (L)100 x (W) 59 x (H) 23 มม. |
| น้ำหนัก (กิโลกรัม) | 0.79 |
| ของในบรรจุภัณฑ์ | ไม่ใช่ |
| สินค้ารับประกัน | 3 ปี |
| ราคาก่อนภาษี (Excluding VAT) | EnGenius SkyKey I ราคา 4,950 บาท |
| บริการ | - สำรวจหน้างาน ออกแบบ วางระบบอุปกรณ์เครือข่ายคอมพิวเตอร์แบบสายและไร้สาย - ติดตั้งเซ็ตอัพอุปกรณ์แอคเซสพอยต์แบบภายในและภายนอกอาคาร - ตรวจซ่อม แก้ไขระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์แบบสายและไร้สาย |



